• Latest News

    Friday, November 11, 2016

    FAIDA ZA KIAFYA ZIPATIKANAZO KWA KUTUMIA MBOGA YA MCHICHA.



    MCHICHA ni  mboga  maarufu miongoni  mwa  watanzania. Mbali  na  kutumiwa  kama  mboga, mchicha  ni  tiba  ya  matatizo  mbalimbali  ya  kiafya.


    Kwa  mujibu  wa  tafiti  mbalimbali  za  kitaalamu, mchicha  huweza  kutibu   matatizo  yafuatayo :
    i.             Kuumwa mgongo
    ii.           Kusafisha njia ya mkojo
    iii.         Kusafisha damu
    iv.         Unatibu Magonjwa  ya  Figo
    v.           Unatibu minyoo
    vi.         Unatibu Baridi yabisi
    vii.       Tezi la shingo
    viii.     Homa
    ix.         Kuongeza damu
    x.           Unasaidia kupata haja ndogo kwa wingi
    xi.         Unarutubisha  uwezo  wa  kuona  vizuri.


    JINSI  YA  KUTUMIA  MCHICHA  KAMA  DAWA
    MATAYARISHO
    Chukua mchicha kilo 1  ya  mchicha, chemsha maji lita 2 na nusu. Yakichemka loweka mchicha kwa dakika 15. Tumia kikombe. Ni bora utumie yote kwa siku . Dozi ni siku 5


    KAMA  UNATAKA  KUTIBU MGONGO: Chukua mchicha ponda. Chua mara 3 kwa siku. Usiku unapasha moto mchicha kisha unufunga mahali panapouma. Lala nao wakati vuguvugu la joto lake lenye maji ndani (dawa) ikiingia ndani fanyahivyo kwa siku 5, ukibadilisha kila siku (fresh)

    KUTUMIA  MCHICHA  KAMA  TIBA  YA TEZI LA SHINGOChukua mchicha kiasi kidogo, ponda, fungia shingoni pale penye uvimbe wakati unapolala kwa kitambaa, kwa muda wa siku 5.
    • Blogger Comments
    • Facebook Comments

    2 comments:

    Post a Comment

    Item Reviewed: FAIDA ZA KIAFYA ZIPATIKANAZO KWA KUTUMIA MBOGA YA MCHICHA. Rating: 5 Reviewed By: Kilimo mifugo
    Scroll to Top